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serikali uwekezaji Nguru Hills

Na Mwandishi Wetu,
Morogoro

AMATI ya Kudumu
ya Bunge ya Ustawi
Maendeleo ya

Jamii imeipongeza serikali
kwa uwekezaji katika
machinjio ya Nguru Hills
Mvomero mkoani Moro-

goro.

Kamati hiyo ikashauri
kuhakikisha nyama inayoza-
lishwa katika kiwanda hicho
inakubalika kimataifa ili
kupata soko la uhakika hasa
kwa soko la nje ya nchi.

Wajumbe wa kamati hiyo
walisema hayo walipotem-
belea machinjio ya kisasa
yaliyopo Mvomero mkoani

1.

N

#

Marogoro.

Mradi wa machinjio hayo
unaendeshwa na Mfuko wa
Hifadhi ya Jamii kwa Watu-
mishi wa Umma (PSSSF) kwa
kushirikiana na wabia wenza
ambao ni kampuni ya Eclipse
Investment LLC na kampuni
ya Busara Investment LLP

“Hongereni, tumeona
kazi hii nzuri, uwekezaji ni
mzuri sana. Tunawapongeza
na pongezi za pekee kwa
Mheshimiwa Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jamhun ya
Muungano wa Tanzania kwa
juhudi zake kubwa.

“Tunamwombea nia yake
kwa taifa letu ifanikdwe.
Uwekezaji huu ni matokeo ya
sera nzun za serikali yetu,”

alisema Mwenyekiti wa
Kamati ya kudumu ya Bunge
ya Ustawi na Maendeleo ya
Jamii, Fatma Tawfiq

Tawfiq aliwataka wajumbe
wa kamati hiyo kwa pamoja
kuhakikisha wanaishaun
serikali na wawekezaji wen-
gine ili kawanda hicho kithibi-
tishwe kimataifa ili bidhaa
zake ziweze kuuzwa katika
coko lolote ulimwenguni.

Mjumbe wa kamat hiyo
ya bunge, Kabula Shitobelo
aliupongeza uongozi wa ki-
wanda hicho kwa kazi nzun.

Mjumbe mwingine,
Sophia Mwakagenda alieleza
kuridhishwa na uwekezaji
huo ambao tayan umetod
ajira kwa vijana 300 na

akashaun kuwepo na w
mamizi ili kiwanda kiwe na
tija kwa taifa

“Mradi huu unakwenda

kuwa mkombozi mhubwa
kwa wafugaii na wajasi
riamali kwani wakiutumis
vizun, utawasaidu kuongeza
kipato,” alisema Mjumbe
mwingine, Neema Mwand-
abila.

Naye Mkurugenz Miuu
wa PSSSF, Hosca Kashumba
aliserna katika kuhakiksha
Nyama ya ngumn inaw afikia
Watanzania wengi wa
kiwanda wana mpango wa
kufunpua maduka marneo
mengi ya nchi na kwa kuan-
zia, tayan kuna duka blido

funguliwa Morogoro mjm
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Wizara yamshukuru
Rais Samia ujenz;
Bandari Uvuvi Kilwa

Na Magnus Mahenge

ATIBU Mkuu
Wizara ya Mifugo na
vuwi, Profesa Riziki

Shemdoe amemshuku

Rais Samia Suluhu Hnnmsan
kwa kutoa Sh bilioni 266.7
kugharamia ujenzi wa
mradi wa Bandari ya Uvuvi
Kilwa Masoko mkoani
Lindi,

Akizungumza na gazeti
hill jijini hapa juzi baada ya
kurejea kutoka Bandari ya
Kilwa Masoko mkoani Lin-
di, Profesa Shemdoe alisema
bandari hiyo ya uvuvi
ikikamilika itakuwa msaada
mkubwa kwa Watanzania
wanaofanya kazi ya uvuvi,

Mradi l’wun ni miongom
mwa miradi itakayotem-
belewa na Kamati ya
Kudumu ya Bunge ya Vi-
wanda, Biashara, Kilimo na
Mifugo Machi 16, 2023 kwa
lengo la kukagua miradi
inayotekelezwa na Wizara
ya Mifugo na Uvuvi mkoani
Linds.

Aidha, Profesa Shemdoe
alisema bandari hiyo itatoa
ajira 30,000 kwa vijana wa
kike na wa kiume, itaongeza
usafirishaji wa samaki nje
va nchi na itaongeza tija ya

uvuvi Bahari Kuu. _

Vilevile, Katbu Mkuu
aliainisha faida nyingine
kuwa ltapunguza upotevu
Wi man" imnndn.l fhl] n-

taarifa,

Alisema pia itapunguza
changamoto ya upungufu
wa samaki ndani ya nchi,
ikiwa ni pamoja na kuon-
Keza ngo wa sekta ya
uvuvi kutoka asilimia 1.71
mwaka 2023 hadi kufikia
asilimia tatu hadi tano
ifikapo 2026,

Profesa Shemdoe
alisema tayari Rais Samia
amesharidhia malipo ya
awali ya jumla ya Sh bilioni
40 na zimeshalipwa kwa
mkandarasi anayejenga
bandari hiyo.

Katika ziara hiyo,
Katibu Mkuu amekutana
na mkandamsi anayejenga
bandari hiyo kampuni ya
China Harbour Engineer-
ing Company Ltd pamoja
na Mkandarasi Mshauri
Elekezi Dar Al-Handasah
Consultants na kuwaelekeza
kuwa wafanye kazi kwa
bidii ili wamalize ujenzi huo
kwa muda uliopangwa,

Kwa upande wake,
mkandarasi anayejenga
bandan hiyo pamoja na
mkandarasi mshaun
mwelekezi wamekubali
kuwa watafanya kazi usiku
na mchana ili kuhakikisha
Juwa mradi huo unakami-
lika kwa muda uliopangwa

Awali, Profesa Shemdoe
alisema kuwa anamshukuru
Rais Samia kwa kuende-
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ENETA wa Kiwanda

cha cham Tanrs-
nia kilichopo chimni
ya Webala ya Masbara ya

Vetennan Tansania {TVLA),

Charles Mayrnes ameoria
talus va svalueap ki
mifuge kibolels, bwa kuwa
inesabubesha usugu wa
vimeles wa magonpwa dhidi
pailawd
Mavengas ambaye pla m
dakeari wa matugo, alssema
by aliposungumea ne
garrt: luli ofasan hwake.
Alsema katika miaka va
banbuni buweluwapo na
tataro ba watu hoatibss mitugo
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Wafu

ku

bils kupua wanachotstn
“Namsttizs wabugaji

kupima magonjwa va mifugo

kabla ya kuwatibu il kujus
hakika rumalowenda kumitibu
vilbe mgomwa kwa dawa
sahihi. Mchungaj anaambka
asubuly anakuts mitugo
yake insonvesha haina afya,
pnaings pdani ana chupa
vakr va daws aravuta no

bwrnda bumchoma. Hapo
hafurd il rind ™ -llumu
Alrarma matober yake
dawa liyoturka Hypkowa
inatibe ugonma mwingine
rrakuwa haiwert buutibuy
ugngts buo bowea kuws vi-
et vismkuws vimessoes
“Wadudu m wajanjs
LTS dhawa wan

wesrisiacrmia hiyn dewa i va

gaji wahadharishwa
tibu mlfugo kiholela

natmms gani fubafy wasaten.
prenices kings buhakilshe
b haiwadhara Baada ya
munts wanairoed na mwmhn
bt mies howes sabiaby wame
fia marress ¥ bumowepa ”
alsema

*Matoker vake kwa
sabialvy na sist tunskuls
wale praran va wanyama,

imapobuls moyetne ambaye
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